ตารางคะแนนไทยลีก

# Team P
1 Buriram United 48
2 Bangkok United 37
3 Chonburi 36
4 Ratchaburi 33
5 Chiangrai United 30
6 Port 27
7 BG Pathum United 25
8 Police Tero 24
9 Muang Thong United 22
10 Sukhothai 21
11 Khonkaen United 18
12 Prachuap 17
13 Nakhonratchasima 16
14 Lamphun Warrior 15
15 Nongbua Pitchaya 10
16 Lampang 10

ตารางการแข่งขันไทยลีก

February 11, 2023
Prachuap 11:00 Chonburi
Khonkaen United 11:30 Port
Nongbua Pitchaya 12:00 Nakhonratchasima
Lamphun Warrior 12:30 BG Pathum United
February 12, 2023
Police Tero 10:30 Ratchaburi
Bangkok United 11:00 Sukhothai
Lampang 11:30 Chiangrai United
Muang Thong United 12:00 Buriram United
February 17, 2023
Ratchaburi 12:00 Bangkok United
February 18, 2023
BG Pathum United 11:00 Prachuap
Buriram United 11:30 Police Tero
Chiangrai United 12:00 Khonkaen United
February 19, 2023
Port 10:30 Nongbua Pitchaya
Sukhothai 11:00 Lampang
Lamphun Warrior 11:30 Nakhonratchasima
Chonburi 12:00 Muang Thong United
February 25, 2023
Sukhothai 11:00 Chiangrai United
Lamphun Warrior 11:30 Police Tero
Muang Thong United 12:00 BG Pathum United
Lampang 12:30 Ratchaburi

ผลบอลล่าสุดไทยลีก

February 5, 2023
Lampang 1 - 1 Khonkaen United
Chonburi 2 - 0 Lamphun Warrior
Ratchaburi 2 - 1 Nongbua Pitchaya
Nakhonratchasima 0 - 4 Bangkok United
February 4, 2023
Sukhothai 2 - 1 Muang Thong United
BG Pathum United 0 - 2 Buriram United
Chiangrai United 3 - 2 Prachuap
February 3, 2023
Port 2 - 2 Police Tero
January 29, 2023
Police Tero 0 - 0 BG Pathum United
Buriram United 2 - 0 Chonburi
Khonkaen United 2 - 1 Sukhothai
Lamphun Warrior 1 - 1 Ratchaburi
January 28, 2023
Nongbua Pitchaya 1 - 2 Chiangrai United
Prachuap 1 - 1 Port
Muang Thong United 3 - 0 Nakhonratchasima
Bangkok United 1 - 0 Lampang
January 22, 2023
Sukhothai 0 - 3 Buriram United
Chonburi 5 - 3 Police Tero
Chiangrai United 1 - 1 Lamphun Warrior
Port 2 - 1 BG Pathum United

ไทยลีก จับสลากการแข่งขันไทยลีก 3 รอบเนชั่นนัล แชมเปี้ยนชิพ

วันที่ 28 มกราคม 2564 เวลา 14.00 น. บริษัท ไทยลีก จำกัด ได้ทำพิธีจับสลากประกบคู่ การแข่งขันฟุตบอล ออมสิน ลีก เนชั่นแนล แชมเปี้ยนชิพ

สำหรับการจับสลากใช้วิธี New Normal เพื่อพยายามให้มีผู้เกี่ยวข้องน้อยที่สุด โดยแบ่งออกเป็น 2 กลุ่ม ซึ่งทีมแชมป์ของแต่ละโซนจะได้สิทธิ์ลงสนามเป็นเจ้าบ้าน 3 เกม ส่วนทีมรองแชมป์โซนจะได้สิทธิ์แข่งเป็นเจ้าบ้าน 2 เกม

ผลการจับสลากออมสิน ลีก เนชั่นแนล แชมเปี้ยนชิพ รอบแบ่งกลุ่ม มีดังนี้
กลุ่มโซนบน : ลำพูน วอริเออร์ (แชมป์โซนเหนือ), แม่โจ้ ยูไนเต็ด หรือ พิษณุโลก เอฟซี (รองแชมป์โซนเหนือ), ปลวกแดง ยูไนเต็ด (แชมป์โซนตะวันออก), ฉะเชิงเรา ไฮเทค เอฟซี (รองแชมป์โซนตะวันออก), อุดร ยูไนเต็ด (แชมป์โซนตะวันออกเฉียงเหนือ), เมืองเลย ยูไนเต็ด (รองแชมป์โซนตะวันออกเฉียงเหนือ)

กลุ่มโซนล่าง : สงขลา เอฟซี (แชมป์โซนใต้), กระบี่ เอฟซี (รองแชมป์โซนใต้), เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด (แชมป์โซนตะวันตก), ราชประชา (รองแชมป์โซนตะวันตก), มหาวิทยาลัยนอร์ทกรุงเทพ (แชมป์โซนกทม. และปริมณฑล), นนทบุรี ยูไนเต็ด ส.บุญมีฤทธิ์ หรือ บางกอก เอฟซี (รองแชมป์โซนกทม. และปริมณฑล)

ทั้งนี้ การแข่งขันรอบเพลย์ออฟ เพื่อหาทีมเข้ามาแข่งในรอบเนชั่นนัล แชมเปี้ยนชิพ ทั้งสองคู่ จะแข่งในเวลา 15.30 น. วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2564 ซึ่งคู่ระหว่าง แม่โจ้ ยูไนเต็ด กับ พิษณุโลก เอฟซี จะแข่งที่สนามห้วยม้า สเตเดี้ยม จังหวัดแพร่ ส่วนคู่ระหว่าง นนทบุรี ยูไนเต็ด ส.บุญมีฤทธิ์ กับ บางกอก เอฟซี แข่งที่สนามกีฬาธูปะเตมีย์ จังหวัดปทุมธานี

ส่วนโปรแกรมการแข่งขันตลอด 5 เกม มีดังนี้
แมตช์เดย์ที่ 1 วันที่ 6-7 กุมภาพันธ์ 2564
โซนบน
ปลวกแดง ยูไนเต็ด – ลำพูน วอริเออร์
รองแชมป์โซนเหนือ – เมืองเลย ยูไนเต็ด
อุดร ยูไนเต็ด – ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี

โซนล่าง
เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด – สงขลา เอฟซี
รองแชมป์โซนกทม. และปริมณฑล – ราชประชา
มหาวิทยาลัยนอร์ทกรุงเทพ – กระบี่ เอฟซี
แมตช์เดย์ที่ 2 วันที่ 13-14 กุมภาพันธ์ 2564

โซนบน
ลำพูน วอริเออร์ – ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี
อุดร ยูไนเต็ด – รองแชมป์โซนเหนือ
ปลวกแดง ยูไนเต็ด – เมืองเลย ยูไนเต็ด

โซนล่าง
สงขลา เอฟซี – กระบี่ เอฟซี
มหาวิทยาลัยนอร์ทกรุงเทพ – รองแชมป์โซนกทม. และปริมณฑล
เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด – ราชประชา

แมตช์เดย์ที่ 3 วันที่ 20-21 กุมภาพันธ์ 2564
โซนบน
ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี – ปลวกแดง ยูไนเต็ด
เมืองเลย ยูไนเต็ด – อุดร ยูไนเต็ด
ลำพูน วอริเออร์ – รองแชมป์โซนเหนือ

โซนล่าง
กระบี่ เอฟซี – เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด
ราชประชา – มหาวิทยาลัยนอร์ทกรุงเทพ
สงขลา เอฟซี – รองแชมป์โซนกทม. และปริมณฑล


แมตช์เดย์ที่ 4 วันที่ 27-28 กุมภาพันธ์ 2564
โซนบน
รองแชมป์โซนเหนือ – ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี
เมืองเลย ยูไนเต็ด – ลำพูน วอริเออร์
อุดร ยูไนเต็ด – ปลวกแดง ยูไนเต็ด

โซนล่าง
รองแชมป์โซนกทม. และปริมณฑล – กระบี่ เอฟซี
ราชประชา – สงขลา เอฟซี
มหาวิทยาลัยนอร์ทกรุงเทพ – เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด

แมตช์เดย์ที่ 5 วันที่ 6-7 มีนาคม 2564
โซนบน
ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี – เมืองเลย ยูไนเต็ด
ปลวกแดง ยูไนเต็ด – รองแชมป์โซนเหนือ
ลำพูน วอริเออร์ – อุดร ยูไนเต็ด

โซนล่าง
กระบี่ เอฟซี – ราชประชา
เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด – รองแชมป์โซนกทม. และปริมณฑล
สงขลา เอฟซี – มหาวิทยาลัยนอร์ทกรุงเทพ

ทีมแชมป์โซนบน จะได้เข้าไปชิงชนะเลิศกับทีมแชมป์โซนล่าง โดยจะแข่งขันนัดแรก ในวันที่ 14 มีนาคม 2564 นัดที่ 2 วันที่ 21 มีนาคม 2564 ซึ่งแชมป์โซนบน จะเป็นเจ้าบ้านก่อนในนัดแรก

ขณะที่รองแชมป์โซนบน จะได้เข้าชิงอันดับ 3 กับทีมรองแชมป์โซนล่าง โดยจะแข่งขันนัดแรก ในวันที่ 13 มีนาคม 2564 และนัดที่ 2 แข่งในวันที่ 20 มีนาคม 2564 ซึ่งรองแชมป์โซนบน จะเป็นฝ่ายเล่นในบ้านก่อน

ในส่วนของกติกาการแข่งขัน เกมเพลย์ออฟ และรอบแบ่งกลุ่ม สามารถเปลี่ยนตัวได้ 3 คน ขณะที่ การต่อเวลาพิเศษ จะไม่มีการนำมาใช้ในรอบแบ่งกลุ่มและรอบเพลย์ออฟ โดยรอบเพลย์ออฟหากเสมอกันจะดวลจุดโทษทันที ส่วนรอบชิงแชมป์ประเทศและชิงอันดับ 3 หากเสมอกันจะต่อเวลาพิเศษ 30 นาที โดยสามารถเปลี่ยนตัวเพิ่มได้ 1 คน และหากเสมอกันจะมีการดวลจุดโทษตัดสิน

ไทยลีก จับสลากการแข่งขันไทยลีก 3 รอบเนชั่นนัล แชมเปี้ยนชิพ